Huấn Luyện Bay VATSIM trong nước

dthanh
phu6554609
dungnguyen.dnv
VNFS4488
shogunminh
quangkevin
enzoson
nhoxsimo96
vor
trucban1
Dubalucu
FSVN
hotelvictor
hoang
tuan_hung1994
Dragon
captain-b747
masterp
DuongPham
cuonghua
nam_pro
seaman
Passengers Killer
tnk118
Carpenters
ADucVR
jack_ju_phung
moonwalk28
vinhphuc13
hdht_gamer
Cubimit
35 posters

Trang 3 trong tổng số 7 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Go down

Huấn Luyện Bay VATSIM trong nước - Page 3 Empty Re: Huấn Luyện Bay VATSIM trong nước

Bài gửi by FSVN 15/7/2011, 18:01

hotelvictor đã viết:anh làm TWR TSN nhé Smile
Tốt quá anh phone
FSVN
FSVN
Cadet
Cadet

Gia nhập : 27/01/2010

http://hocvienhangkhong.com

Huấn Luyện Bay VATSIM trong nước - Page 3 Empty Re: Huấn Luyện Bay VATSIM trong nước

Bài gửi by masterp 15/7/2011, 23:07

Như vậy ngày mai sẽ có bạn hoang, nam_pro và seaman tham gia chuyến bay huấn luyện. Các bạn nên online sớm hơn giờ bắt đầu khoảng 15-20 phút để chuẩn bị.

@mr.Kiệt: cái đó còn tùy tình hình nữa bác, các em nó bay lên trời hết rồi thì em khó có thể hướng dẫn bác từ đầu được. Tuy nhiên có thể linh hoạt, một số bạn ATC trực lúc đó có thể hướng dẫn thêm cho bác.

Chuyến bay buổi chiều mai (thứ 7) sẽ là VVTS-VVNB (1h40' bay)
Route: BMT W1 PLK W10 HAMIN W1 NAH
Theo số đông mình sẽ huấn luyện bằng tàu 777-200 của hãng PSS.

Good day!

masterp
masterp
Senior Captain
Senior Captain

Gia nhập : 25/01/2010
Địa điểm : Hanoi Capital

Bài gửi by Dubalucu 15/7/2011, 23:42

Em thấy các bác chuẩn bị huấn luyện thấy hoành tráng quá. E thì mới chơi ổn cessna với boeing default thôi,nhưng cũng mong các bác cho em vào xem để học hỏi nhe. E có thể vào cả hai ca vào ngày mai. Em có thể vào hok.
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Gia nhập : 10/07/2011
Địa điểm : Bến tre

Bài gửi by masterp 16/7/2011, 00:04

Chào bạn Duba, lớp huấn luyện này áp dụng cho những thành viên đã biết bay 1 số loại addon với đầy đủ chức năng FMC hoặc MCDU (nôm na là hệ thống máy tính trên máy bay).
Vì vậy bạn nên tiếp tục tập bay offline cơ bản, khi nào bạn cảm thấy sẵn sàng, bạn sẽ được test để kiểm tra trước khi bước vào bay online với ATC.
masterp
masterp
Senior Captain
Senior Captain

Bài gửi by hoang 16/7/2011, 01:00

Anh P em bay tàu 773 có được không nhỉ Smile
Tại B772 em kô có lưu trong FSPass
hoang
hoang
First Officer
First Officer

Gia nhập : 10/07/2010
Địa điểm : Hồ Chí Minh - Thủ Đức - VVTS.

http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=AUXsUh_gCV-n

Bài gửi by Dubalucu 16/7/2011, 09:56

Vậy e sẽ tập luyện thêm,bao h các bác mở đợt training thứ 2 vậy?
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Bài gửi by masterp 16/7/2011, 12:19

Xin thông báo với các bác là mình sẽ thay đổi giờ khởi hành cho những chuyến bay huấn luyện từ 14h thành 15h chiều nay.
Thời gian khởi hành mới sẽ là 15h giờ VN (08.00Z)
Sorry for the delay.
@hoang: 772 hay 773 cũng được. lưu ý em là trong chuyến huấn luyện thì ko nên sử dụng FSPassenger.
@dubalucu: bạn cố gắng cập nhật thông tin trên 4rum. Thời gian cho khoá tiếp theo sẽ thông báo sau.
masterp
masterp
Senior Captain
Senior Captain

Bài gửi by captain-b747 16/7/2011, 12:42

masterp đã viết:Xin thông báo với các bác là mình sẽ thay đổi giờ khởi hành cho những chuyến bay huấn luyện từ 14h thành 15h chiều nay.
Thời gian khởi hành mới sẽ là 15h giờ VN (08.00Z)
Sorry for the delay.
@hoang: 772 hay 773 cũng được. lưu ý em là trong chuyến huấn luyện thì ko nên sử dụng FSPassenger.
@dubalucu: bạn cố gắng cập nhật thông tin trên 4rum. Thời gian cho khoá tiếp theo sẽ thông báo sau.
anh confirm chuyến 15h30 cheers
captain-b747
captain-b747
Senior Captain
Senior Captain

Gia nhập : 27/08/2010

Bài gửi by seaman 16/7/2011, 12:44

éc éc cũng may mò lên đọc được cái tin này, ko thì ủm tỏi ngày mai online chả thấy ai Very Happy.
Roger, sẽ online lúc 14h50
seaman
seaman
Captain
Captain

Gia nhập : 13/02/2010
Địa điểm : VVTS

Bài gửi by moonwalk28 16/7/2011, 12:56

Các bác dồn vào ca một hết ròi tới tối (ca 2) ko còn ai nữa buồn lắm Crying or Very sad
moonwalk28
moonwalk28
First Officer
First Officer

Gia nhập : 06/04/2010

Bài gửi by hoang 16/7/2011, 13:00

Yên tâm hehe ca 1 ca 2 tui ok hết.
huấn luyện này là contact = chat hay voice anh P.
P/s:1H40 mn onl đầy đủ nhé.
hoang
hoang
First Officer
First Officer

Bài gửi by Dubalucu 16/7/2011, 13:13

Bay VÁTIM này có chế độ cho người ngồi xem hok các bác, em mún ngồi xem các bác bay quá Crying or Very sad
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Bài gửi by hoang 16/7/2011, 13:58

Chờ ai quay up lên rồi coi Very Happy
Chứ kô có chế độ đó
hoang
hoang
First Officer
First Officer

Bài gửi by hoang 16/7/2011, 17:09

Một buổi bay rất ý nghĩa Very Happy
Phải bay nhiều để có kinh nghiệm mới được Very Happy
Anh phương cho em xin cái tutorial về landing ỡ đầu 29 sân Nội Bài ạ.
hoang
hoang
First Officer
First Officer

Bài gửi by seaman 16/7/2011, 18:06

xui củ chuối thật, fog nhiều quá ko bắt được rw lao thẳng ra cỏ Sad(
seaman
seaman
Captain
Captain

Bài gửi by Cubimit 16/7/2011, 18:26

@Trời nhiều sương mù, không đủ điều kiện an toàn visual landing thì e có thể Auto Landing 1000ft là thấy Rwy rồi tắt đi cũng đc mà./ A nhớ e bay 777 thì để Auto break 4 hoặc Max cũng đc. Cái này chắc e quên rồi nên mới lao ra cỏ.
Cubimit
Cubimit
Captain
Captain

Bài gửi by masterp 16/7/2011, 19:21

Do một số khó khăn trong việc sắp xếp nhân sự, vì thế ca 2 của ngày hôm nay thứ 7, sẽ bị delay từ 1h30 tới 2h.
Thời gian khởi hành dự kiến mới sẽ là 22 giờ (giờ VN) 15.00Z
Chuyến bay huấn luyện dự kiến sẽ là VVNB-VVDN
NAH W1 HAMIN

Sorry for the delay!
masterp
masterp
Senior Captain
Senior Captain

Bài gửi by Cubimit 16/7/2011, 19:27

Qua buổi luyện tập ngày hôm nay thì mình thấy các bạn bay rất tốt, tất cả đều hạ cánh an toàn, tuy nhiên còn một số khuyết điểm mình xin đưa ra để lần sau cả ATC + Pilot cần phải rút kinh nghiệm:

1: Chuẩn bị trước chuyến bay của Pilot gần như là không có, các vấn đề như thời tiết, chart, cách liên lạc với ATC còn hạn chế về mặt tiếng Anh.
2: Các bạn vẫn chưa hoàn toàn làm chủ "cục sắt" của mình, các chức năng trong FMC và trong V.Cockpit.
3: Mình muốn các bạn nêu ra các vấn đề, rắc rối của mình gặp phải khi bay : VD: Tốc độ nói của ATC nhanh hay chậm, trong m.bay bạn đang bay thì bạn vẫn chưa hiểu chỗ nào? Bạn đã biết xem chart? Bạn đã quen cách liên lạc với ATC? (mình muốn các bạn đọc lại mẫu liên lạc ở đây bởi vì đây không phải là T.Anh giao tiếp - 1 câu nói là là 1 câu lệnh và phải được xác nhận trở lại)
Code:
http://vn.vatsea.net/training.php

Các bạn đừng ngại trình bày những điểm hạn chế của mình, các bạn càng nói ra bao nhiêu thì giữa ATC và pilot có sự hiểu nhau và trau dồi kiến thức lớn hơn.

Rất hoan nghênh và mong chờ các bạn đưa ra ý kiến của mình. cheers
Cubimit
Cubimit
Captain
Captain

Bài gửi by hoang 16/7/2011, 19:50

Em thì chắc phải xem lại cách contact Very Happy vỉ em cảm thấy contact còn yếu.
Anh mít nói cho em biết các khu vược nào cần contact ATC loại nào. TWR GND APP tới đâu là contact được.
P/s: Còn lúc tới Nội Bài em kô trả lời đó là sự hiểu lầm cheers
Vì em set tần số App trên Radio rồi nhưng khi bấm <--> thì hình như em bấm hụt rồi tắt nó đi cho nên em không thấy được lời anh App hồi chiều này nói phone
Còn 1 chuyện nữa là anh Phương hướng dẫn em cách landing hồi chiều anh nói anh đầu 29 của Nội bài ấy , để em xem rồi em bay tốt hơn mọi khi santa
hoang
hoang
First Officer
First Officer

Bài gửi by seaman 16/7/2011, 20:22

Cubimit đã viết:@Trời nhiều sương mù, không đủ điều kiện an toàn visual landing thì e có thể Auto Landing 1000ft là thấy Rwy rồi tắt đi cũng đc mà./ A nhớ e bay 777 thì để Auto break 4 hoặc Max cũng đc. Cái này chắc e quên rồi nên mới lao ra cỏ.

chính nó, em để brake 1 mà bị lao, speed land hơi cao 198 knots. Sẽ rút kinh nghiệm trong đợt 2 Very Happy
seaman
seaman
Captain
Captain

Bài gửi by seaman 16/7/2011, 20:25

Chắc phải học lại cái bảng chữ cái của hàng không . Em ko sợ communication bằng voice chỉ sợ đang nói đứt tiếng _ _". Chiều này bị liên tục. Chả bik phải do mạng củ chuối ko nữa.

@thanks all các anh Phương, Nam Trung, David Lee, members VNFS đã giúp đỡ newbie trong đợt huấn luyện này (sr vì nhiều quá ko nêu tên ra hết đc, đừng chém em tội nghiệp ) Crying or Very sad
seaman
seaman
Captain
Captain

Bài gửi by moonwalk28 16/7/2011, 21:03

bạn nào xài squawkbox có một cái lỗi rất lạ, trước khi bấm nút push-to-talk để contact vs ATC thì phải pause game lại, ko thôi ATC ko nghe rõ dc voice của mình (2/4), khi muốn nói chỉ cần bấm nút P để pause FS lại ròi bấm nút talk để nói, nói xong thì nhanh chóng bấm lại nút P, để ko bị gián đoạn nhá Smile
moonwalk28
moonwalk28
First Officer
First Officer

Bài gửi by Dubalucu 16/7/2011, 23:13

Thấy các a nói chuyện thú vị quá,phải chuẩn bị những kiến thức nào để có thể bay VATSIM.
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Bài gửi by hoang 16/7/2011, 23:38

Rất nhiều bác ơi.
cơ bản là rành về contact và hiểu về tàu bay mình muốn sử dụng. Very Happy
hoang
hoang
First Officer
First Officer

Bài gửi by moonwalk28 17/7/2011, 08:37

vậy là khóa trainng đã thành công khá rực rỡ Smile
Gửi một lời cảm ơn chân thành đến master Phương đã tận tình hướng dẫn ae từ pushback cho đến taxi, từ take off cho tới landing, từ climb đến descent,từ vacate rw đến taxi to gate v.v cheers
Ngoài ra cũng phải nhắc đến các TWR, APP, GND Very Happy và toàn bộ các mem đã tham gia một cách tích cực
Hy vọng sẽ còn gặp các bạn nhiều trong các khóa tiếp theo cheers
moonwalk28
moonwalk28
First Officer
First Officer

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 3 trong tổng số 7 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

- Similar topics