Hệ thống Online qua Steam

Go down

Hệ thống Online qua Steam Empty Hệ thống Online qua Steam

Bài gửi by huyhuy1134 30/4/2015, 19:49

Xin chào các bạn, mục đích mình viết bài này không để quảng cáo cho Steam nên các bạn đừng cố hiểu sai ý mình muốn nói

Đã từ lâu, mình luôn thắc mắc rằng một khi bay online các bạn bay ở sever nào? sever đó có tốt hay không? thành viên có sẵn sàng giúp đỡ nhau hay không?
Từ ngày FSX ra đời, mình cũng muốn có 1 sever riêng của Việt Nam và do người Việt mình quản lí. VD: Bạn là một người mới chơi, thay vì đọc hết post này sang post khác nhằm tìm ra cách chơi, có thể có một số bạn đã thực sự rất nản trong việc đọc những dòng chữ đó. Giờ đây, thay vị ngồi mò mẫm như mình và một số thành viên trong nhóm hồi trước, tại sao các bạn lại không tham gia 1 sever mà các thành viên là người Việt? Mình có thể bay 2 người trên cùng một máy bay, trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhau (hoặc troll nhau  tongue)

Hệ thống Online qua Steam Maxresdefault

Mình biết là chơi game free của người Việt đã ăn sau vào máu, họ không muốn bỏ ra một số tiền để mua sản phầm do nhà làm game làm ra. VD: Từ "c***k" rất quen thuộc trong thế giới game của chúng ta, vì nó hỗ trợ người chơi không cần bỏ 1 số tiền để mua game mà vẫn được chơi.

Giờ đây, Microsoft đã cùng Steam đưa FSX lên kệ. Đây cũng là tin vui cho một vài người, hệ thống add-on forum của Steam rất thú vị, thay vì lên web mò mẫm để down vài mod, bạn cũng có thế vào trang này và down một cách dễ dàng

Hệ thống Online qua Steam 2dcj05w

Còn về các sân bay (gọi thế cho nó hay  coffee) thì các bạn khỏi lo, FSX được trang bị đến tận răng, không cần add-on gì nhiều về khoản này (trừ khi bạn muốn add thêm tàu sân bay)

Giá cả của game cũng lên mức khá cao đối với vài bạn (khoảng 25$), nên một phần các bạn cũng không có $$$ để mua game. Nhưng thực sự khi mình viết bài này, mình cũng có suy nghĩ qua. Tháng 4 rồi, cũng sắp tới hè, mà tới hè là Summer Sale bắt đầu  Evil or Very Mad. Các game được bình chọn sẽ được giảm giá kinh khủng (tầm 25-85 %, có vài game 90%). Nói tới đây, vài bạn nghĩ rằng mình hư cấu, nhưng thực sự không phải thế, trong đây có ai đã chơi trên hệ thống steam thì chắc chắn các bạn biết.
Hệ thống Online qua Steam 2elrxo4

Thật sự, mình không mua nỗi những game trên đây đâu, nhưng một phần do Steam có hệ thống trade rất đồ sộ, ta cũng có thể kiếm tiền từ game. Đặc biệt là hệ thống market của Steam nên ta dễ dàng kiếm lại thôi
Hệ thống Online qua Steam Zsv8ys

Tóm lại, FSX trên Steam có thể là một lựa chọn không tồi. Những ai có đã mua game này trên Steam ghé qua xin để lại Steam Link để mình add trao đổi nhé
Mình cám ơn các bạn đã đọc bài này của minh  tongue tongue tongue
huyhuy1134
huyhuy1134
Cadet
Cadet

Gia nhập : 21/09/2014

- Similar topics