[FSX] Điều khiển góc nhìn của camera

2 posters

Go down

[FSX] Điều khiển góc nhìn của camera Empty [FSX] Điều khiển góc nhìn của camera

Bài gửi by levanpetun 19/5/2016, 10:22

Xin chào cả nhà, em là newbie của diễn đàn VNFS mình cũng như là của game FSX. Em xem qua 1 số hình ảnh demo trên mạng và cả clip của các thành viên trong diễn đàn mình, em thắc mắc là không hiểu tại sao em không thể nhìn thấy được cái tay lái của máy bay như 1 số clip và ảnh demo có. Cũng như em không thể tinh chỉnh được 1 số nút trên máy bay, tình hình là muốn dọc lắm mà dọc không được Sad. Cao nhân nào biết thì có thể hướng dẫn giúp em với được không ạ Sad. Em cũng thắc mắc là em không biết làm sao để hiển thị góc nâng của cánh lái đuôi để cất cánh hoặc hạ cánh theo hướng dẫn, mọi người có thể hướng dẫn giúp em với được không ạ Sad.... Em cảm ơn trước ạ! Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ!.
levanpetun
levanpetun
Cadet
Cadet

Gia nhập : 19/05/2016

[FSX] Điều khiển góc nhìn của camera Empty Re: [FSX] Điều khiển góc nhìn của camera

Bài gửi by masterp 19/5/2016, 10:30

Bạn chỉ cần google "View control FSX" sẽ ra ngay trang đầu.
Ví dụ danh sách các lệnh điều khiển cho FSX: https://flyawaysimulation.com/downloads/files/1333/fsx-controls-keyboard-commands/

Điều khiển cánh lái đuôi? Ý bạn là Elevator? Trong link phía trên cũng đã bao gồm các control surface button của FSX.
Tuy nhiên để trải nghiệm bay tốt hơn thì nên đầu tư một cái joystick khoảng vài trăm nghàn để bay nhé  cheers
masterp
masterp
Senior Captain
Senior Captain

Gia nhập : 25/01/2010
Địa điểm : Hanoi Capital

- Similar topics