Anh em đến với Flight Simulator như thế nào?

Hon Fon
bnnk01
Lê Nguyên Đức
nhox_kute_thi
chickgl
datmeo123hp
steven_lee_3306
hdleminh2000
loveandel147
seaman
thanhph
hdht_gamer
toshodo
nam_pro
Secretcom
tuan_hung1994
Dragon
Cubimit
enzoson
Carpenters
Hoàng_Gầy
25 posters

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Go down

Anh em đến với Flight Simulator như thế nào? - Page 2 Empty Re: Anh em đến với Flight Simulator như thế nào?

Bài gửi by bnnk01 6/3/2014, 22:42

Hon Fon đã viết:Hi Hi bnnk01,

Anh ủng hộ và hoan hô thành tích của em.

Mắt em có vấn đề gì có thể nói cho anh nghe không? Biết đâu anh có thể giúp em. Không việc gì đâu, anh em trong nhà có gì cứ nói. 

HP.

Anh Phong, e bị cận 4 độ 5 độ từ hồi học cấp 2. Cuối lớp 12 thì bác gái e có ý định gửi e vào Học viện HK vì có 1 người quen làm trong đấy. Nhưng vì điều kiện mổ chữa cận cho e ko có, việc đi học xa với học phí học tập cũng rất tốn kém nên e lại thi và theo học ĐH văn hóa ở HN rồi anh ạ  Wink  Very Happy
bnnk01
bnnk01
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 17/08/2012
Địa điểm : Noibai Intl Airport

Anh em đến với Flight Simulator như thế nào? - Page 2 Empty Re: Anh em đến với Flight Simulator như thế nào?

Bài gửi by Hon Fon 7/3/2014, 18:45

Hi Hi bnnk01,

Các tật khúc xạ ở mắt rất thường gặp trong lứa tuổi HS-SV. Căn cứ vào độ tuổi của em và đo thị lực bằng cách khám Mắt có thể biết được tình trạng mắt của em đã ổn định hay chưa, từ đó các BS chuyên khoa Mắt sẽ tư vấn các phương pháp điều trị thích hợp. Anh thấy hiện nay có phương pháp mổ chữa tật cận thị bằng kỹ thuật Excimer Laser rất hiệu quả và được nhiều BS chuyên khoa mắt khuyên để tiến hành mổ. Tất nhiên để làm được cần phải có sự tư vấn và giải thích rõ ràng cho từng trường hợp cụ thể. Em nên đến BV chuyên khoa Mắt để được hiểu kỹ hơn về vấn đề này.

Anh em đến với Flight Simulator như thế nào? - Page 2 Nqot6cy3akn21906g
Hãng hàng không Thụy sỹ - SWISS AIRLINES (LX)

Như có lần anh đã viết bài giải thích, việc muốn hay không để làm việc trong ngành HK ngoài kinh tế tài chính, nội lực bản thân còn phải có thêm yếu tố may mắn của mỗi người. Có thể việc này xảy ra không như ý mình muốn nhưng việc khác mình lại thành công hơn rất nhiều. Đâu ai sinh ra tự nhiên để làm phi công hay tiếp viên HK bao giờ, và cũng không ai sống trọn đời với nghề này được (vì đòi hỏi về độ tuổi lao động, đào tạo và kỹ thuật rất nghiêm ngăt). Cho nên, nếu thật sự không thể bước đến đó em hoàn toàn có thể chọn một ngành khác, ví dụ như em đang là SV của ĐH Văn Hóa thì cũng có thể đi đây đó bằng phương tiện HK, rồi nhờ HK để đến những nơi mà em thích tìm hiểu về văn hóa của các nước nhằm bổ sung cho công việc học tập hiện tại...cũng là một cách để thỏa mãn niềm đam mê của mình.

Với kinh nghiệm của U40, anh thấy thường thì những gì mình muốn đều rất ít khi đạt được (đa số là như vậy), tất cả chỉ toàn là đi ngược lại và thử thách không ngừng đến với mình. Cho nên, anh tin rằng có hơn nghìn người cũng trường hợp y như em. Vậy nên, cứ chuyên tâm vào công việc hiện tại, ra sức học tập và rèn luyện chuyên môn từng bước, với một người có ý chí quyết tâm như em chắc chắn em sẽ còn tiến xa hơn rất nhiều.

Chúc em thành công.

Hoàng Phong
Diễn đàn VNFS-2014.
Hon Fon
Hon Fon
First Officer
First Officer

Gia nhập : 20/12/2013

Bài gửi by bnnk01 8/3/2014, 21:10

Hon Fon đã viết:Hi Hi bnnk01,

Các tật khúc xạ ở mắt rất thường gặp trong lứa tuổi HS-SV. Căn cứ vào độ tuổi của em và đo thị lực bằng cách khám Mắt có thể biết được tình trạng mắt của em đã ổn định hay chưa, từ đó các BS chuyên khoa Mắt sẽ tư vấn các phương pháp điều trị thích hợp. Anh thấy hiện nay có phương pháp mổ chữa tật cận thị bằng kỹ thuật Excimer Laser rất hiệu quả và được nhiều BS chuyên khoa mắt khuyên để tiến hành mổ. Tất nhiên để làm được cần phải có sự tư vấn và giải thích rõ ràng cho từng trường hợp cụ thể. Em nên đến BV chuyên khoa Mắt để được hiểu kỹ hơn về vấn đề này.

Anh em đến với Flight Simulator như thế nào? - Page 2 Nqot6cy3akn21906g
Hãng hàng không Thụy sỹ - SWISS AIRLINES (LX)

Như có lần anh đã viết bài giải thích, việc muốn hay không để làm việc trong ngành HK ngoài kinh tế tài chính, nội lực bản thân còn phải có thêm yếu tố may mắn của mỗi người. Có thể việc này xảy ra không như ý mình muốn nhưng việc khác mình lại thành công hơn rất nhiều. Đâu ai sinh ra tự nhiên để làm phi công hay tiếp viên HK bao giờ, và cũng không ai sống trọn đời với nghề này được (vì đòi hỏi về độ tuổi lao động, đào tạo và kỹ thuật rất nghiêm ngăt). Cho nên, nếu thật sự không thể bước đến đó em hoàn toàn có thể chọn một ngành khác, ví dụ như em đang là SV của ĐH Văn Hóa thì cũng có thể đi đây đó bằng phương tiện HK, rồi nhờ HK để đến những nơi mà em thích tìm hiểu về văn hóa của các nước nhằm bổ sung cho công việc học tập hiện tại...cũng là một cách để thỏa mãn niềm đam mê của mình.

Với kinh nghiệm của U40, anh thấy thường thì những gì mình muốn đều rất ít khi đạt được (đa số là như vậy), tất cả chỉ toàn là đi ngược lại và thử thách không ngừng đến với mình. Cho nên, anh tin rằng có hơn nghìn người cũng trường hợp y như em. Vậy nên, cứ chuyên tâm vào công việc hiện tại, ra sức học tập và rèn luyện chuyên môn từng bước, với một người có ý chí quyết tâm như em chắc chắn em sẽ còn tiến xa hơn rất nhiều.

Chúc em thành công.

Hoàng Phong
Diễn đàn VNFS-2014.

Cám ơn anh Phong, a có nhiều thông tin đóng góp cho mọi người quá  cheers 
Trở thành phi công ko chính xác là ước mơ theo đuổi của e, gia đình e cũng ko có truyền thống ngành HK, chỉ là em rất yêu thích máy bay, muốn tìm hiểu sâu kỹ về vận hành điều khiển mb, cơ hội theo học HVHK đã từng có nhưng e ko tận dụng đc nó thì là 1 điều đáng tiếc thôi anh ạ. 
Ngành văn hóa cũng hợp với tính thích đi khám phá vùng miền của e, có lẽ e sẽ gắn bó với nó và tiếp túc tìm hiểu mb qua FS.
Nếu có thông tin gì về vụ mất tích B777 của Malaysia thì a cung cấp cho bọn em nhé a
bnnk01
bnnk01
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 17/08/2012
Địa điểm : Noibai Intl Airport

Bài gửi by Hon Fon 10/3/2014, 16:14

cuối tuần vui vẻ.
Hon Fon
Hon Fon
First Officer
First Officer

Gia nhập : 20/12/2013

Bài gửi by David Belpois 12/3/2016, 12:55

Còn em thì biết từ hồi lớp 5,được đi Vương Quốc Anh bằng B777 VNA, nên từ đó thích luôn . Cái gì cũng liên quan đến máy bay , hàng không. Và bây h em thích làm các mô hình máy bay
David Belpois
David Belpois
Cadet
Cadet

Gia nhập : 10/03/2016

Bài gửi by dibinh916 22/3/2016, 18:46

EM THÌ CŨNG TÌNH CỜ THÔI.
NĂM E HỌC LỚP 7 ĐANG NGỒI LỤC LỌI TRÊN MẠNG MẤY TỰA GAME HAY ĐỂ DOWN VỀ MÁY TÍNH( E VỐN THÍCH MẤY TRÒ MÔ PHỎNG NÊN CHỈ KIẾM MÔ PHỎNG THÔI) NHƯNG TÌNH CỜ E VÔ MỘT TRANG WEB THẤY FSX DC LỌT TOP 10 GAME HAY NHẤT NÊN ĐÃ THỬ. NHƯNG TIẾC LÀ VÀO LÚC ĐÓ E CÒN NGU NGƠ VỀ MÁY TÍNH CHẢ BIẾT c***k LÀ ZI NÊN CHỈ CHƠI DC BẢN DEMO. E NGỒI BAY MẤY CHIẾC BOMBARDIER DEFAULT TẬP CẤT HẠ CÁNH SUỐT 2 THÁNG VÀ CŨNG LÀM DC THÀNH CÔNG. NHƯNG DO LÀ DEMO NÊN CHƠI RIẾT R CUG CHÁN VÀ E CÓ Ý ĐỊNH BỎ. NHƯNG AI NGỜ MỘT NGÀY E LÊN YOUTUBE THÌ THẤY DC CLIP CỦA MẤY A ĐĂNG NHỮNG CHIẾC AIRBUS R BOEING CỦA VNA VÀ TỪ ĐÓ E CỐ GẮNG TÌM HIỀU LÀM SAO A LÀM DC NHƯ THẾ VÀ NÓ ĐGA MANG E ĐẾN FS2004. 1 NĂM ĐẦU E BAY BOEING 767 XÀI SÂN THÁI CỦA MẤY A SHARE TRÊN GROUP. ĐẾN NĂM EM LÊN LỚP 8 THÌ E CHUYỂN QUA AIRBUS(WILCO) VÀ ATR VÀ BÂY GIỜ E CHUYỂN LÊN FSX VÀ TIẾP TỤC GẮN BÓ VỚI DÒNG AIRBUS(AEROSOFT) ĐỂ NÂNG TIẾP TRÌNH ĐỘ CỦA MÌNH.
dibinh916
dibinh916
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 07/08/2014
Địa điểm : 37 Hoang quoc viet Q

Bài gửi by Minhbui 7/5/2016, 21:37

Tôi nghĩ mình cũng nên tiết lộ đôi chút về bản thân ở đây .

Chính xác năm đó là 1971 tôi đang học tiểu học ở Pleiku và là lần đầu tiên được cha mẹ mua vé máy bay , lúc đó nếu tôi nhớ không lầm là hảng Hàng không Việt nam cho cả gia đình về Sài Gòn dự đám cưới người cậu . Đương nhiên là cảm giác khó tả và vì thế niềm đam mê máy bay bắt đầu từ đó . Trước khi có personal computer thì tôi có máy Nintendo . Lúc đó Nintendo ra cái game nào mà có hình chiếc máy bay là tậu về ngay . Không lâu sau đó thì Personal computer ra đời nhưng đắt kinh khủng và không thấy có " máy bay " nên cũng không quan tâm . Mãi đến năm 1995 khi cái version FS95 ra đời thì đó là lần đầu tiên tậu về cái PC chơi FS . FS là thuộc về đam mê ở trong nhà ( indoor) còn đam mê outdoor thì cũng là máy bay nhưng là máy bay mô hình chạy bằng nitro và pin . Riêng về FS thì lúc trước chủ yếu là bay sân nước ngoài . Cái câu " Lá rụng về cội " quả thật không sai , càng về già lại càng muốn bay sân nội địa nhưng Microsoft chẵng làm cái sân nào của VN cho ra hồn . Thôi thì " không ai làm thì mình tự làm vậy " .

Chúc mọi người bay vui vẻ .
Minhbui
Minhbui
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 10/03/2016

Bài gửi by chjckenwjngs 20/5/2016, 22:51

Minhbui đã viết:Tôi nghĩ mình cũng nên tiết lộ đôi chút về bản thân ở đây .

Chính xác năm đó là 1971 tôi đang học tiểu học ở Pleiku và là lần đầu tiên được cha mẹ mua vé máy bay , lúc đó nếu tôi nhớ không lầm là hảng Hàng không Việt nam cho cả gia đình về Sài Gòn dự đám cưới người cậu . Đương nhiên là cảm giác khó tả và vì thế niềm đam mê máy bay bắt đầu từ đó . Trước khi có personal computer thì tôi có máy Nintendo . Lúc đó Nintendo ra cái game nào mà có hình chiếc máy bay là tậu về ngay . Không lâu sau đó thì Personal computer ra đời nhưng đắt kinh khủng và không thấy có " máy bay " nên cũng không quan tâm . Mãi đến năm 1995 khi cái version FS95 ra đời thì đó là lần đầu tiên tậu về cái PC chơi FS . FS là thuộc về đam mê ở trong nhà ( indoor) còn đam mê outdoor thì cũng là máy bay nhưng là máy bay mô hình chạy bằng nitro và pin . Riêng về FS thì lúc trước chủ yếu là bay sân nước ngoài . Cái câu " Lá rụng về cội " quả thật không sai , càng về già lại càng muốn bay sân nội địa nhưng Microsoft chẵng làm cái sân nào của VN cho ra hồn . Thôi thì " không ai làm thì mình tự làm vậy " .

Chúc mọi người bay vui vẻ .
hôm nào anh minh vào sài gòn e xin được mời a 1 ly cafe đam mê nhé :
chjckenwjngs
chjckenwjngs
Cadet
Cadet

Gia nhập : 29/06/2011

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

- Similar topics