[Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko?

cash_rain
seaman
nam_pro
loveandel147
Passengers Killer
9 posters

Go down

[Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko? Empty [Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko?

Bài gửi by Passengers Killer 3/2/2012, 18:22

Mời các bác xem videos trước

Còn đây là group của các bạn Thái:

Các bác xem và cảm nhận như thế nào?. Tôi thấy VNFS mình chỉ có nghiên cứu về Airliner, còn fighter thì quá ít, hầu như ko."80 thì tắt reverse","strobelight sao vẫn còn bật khi vào gate"... cứ vậy hoài cũng chán. Mình nghĩ nếu có thêm những Virtual Team như thế thì sẽ đa dạng hơn. Nó cũng là flight simulator, phải ko các bác? Mong các bác vào thảo luận, nghiên cứu về thể loại này! Thanks tất cả các bác. Smile

P/s:
Sim sử dụng trong các video ở trên là LOCK ON FC2, nó mô phỏng về combat aircrafts hình như là tốt hơn nhìu so với FS9 FSX

Post sai chổ hoặc ngoài lề thì xin mod xóa dùm! Xin chân thành cảm ơn.

Passengers Killer
Passengers Killer
Captain
Captain

Gia nhập : 29/08/2010
Địa điểm : vvts

[Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko? Empty Re: [Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko?

Bài gửi by loveandel147 3/2/2012, 18:34

Bác tưởng bay đội hình dễ như ăn cháo à?? Muốn bay được cái đó thì phải tập luyện nhìu lắm, mà forum mình thì hầu như ai cũng đi làm, đi học,... chứ học sinh thì cả ngày đi học tối lại cắm đầu vào bài vở, còn người lớn thì đi làm không đi làm thì sao mà có tiền để sống hả bác Shocked
- còn lái máy bay dân dụng thì take off xong thì auto pilot xong rùi quay qua làm việc tiếp, tiện cả đôi đường Very Happy Very Happy
loveandel147
loveandel147
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 29/11/2011
Địa điểm : Q.Gò Vấp/TP.HCM

[Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko? Empty Re: [Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko?

Bài gửi by nam_pro 3/2/2012, 18:44

EM rất TÁN THÀNH ý kiến này của bác cheers sau vài lần rượt theo mấy cái AI Aircraft thì e thấy thích thú với công việc này hehe. nhưng vấn đề là độ ping của sever VATSIM đôi lúc rất cao, khiến lúc bay lên trời nó cứ dụt dụt Sad phải chăng các bạn làm clip trên có sever riêng hay chơi LAN
nam_pro
nam_pro
Captain
Captain

Gia nhập : 15/03/2011
Địa điểm : Hà Nội - Việt Nam -

Bài gửi by Passengers Killer 3/2/2012, 19:04

loveandel147 đã viết:Bác tưởng bay đội hình dễ như ăn cháo à?? Muốn bay được cái đó thì phải tập luyện nhìu lắm, mà forum mình thì hầu như ai cũng đi làm, đi học,... chứ học sinh thì cả ngày đi học tối lại cắm đầu vào bài vở, còn người lớn thì đi làm không đi làm thì sao mà có tiền để sống hả bác Shocked
- còn lái máy bay dân dụng thì take off xong thì auto pilot xong rùi quay qua làm việc tiếp, tiện cả đôi đường Very Happy Very Happy
Thanks bác!
Sao bác lại nghĩ tôi tưởng nó dễ ăn nhỹ? Sao bác lại ngại sự tập luyện để thành thạo cv mà bạn yêu thích chứ? Nếu dễ thì có lẻ tôi đã ko lập cái topic này rồi bác à. Cảm ơn bác. Topic chỉ là 1 ý kiến của riêng tôi để xây dựng VNFS ngày đa dạng và phát triển hơn. Rất mong sự chia sẻ ý tưởng của các bác về việc này!
Passengers Killer
Passengers Killer
Captain
Captain

Bài gửi by seaman 3/2/2012, 19:40

em tán thành với a.Kiệt. Nhưng chỉ sợ máy theo ko nổi @.@.
P/S: dạo rày im im quá anh nhá Very Happy
seaman
seaman
Captain
Captain

Gia nhập : 13/02/2010
Địa điểm : VVTS

Bài gửi by Passengers Killer 3/2/2012, 20:50

@Seaman Lộc:
Hehehehe, Bác nói rất có lý! Nhưng nếu thích thì mình cố gắng vẫn chơi dc theo cái máy "ko nổi" đó mà. Hehehehe. Chủ yếu là biết chơi đội hình. Cùng hợp tác để đạt mục đích sướng đó. Anh nghĩ mỗi thành viên trong Team khi xem clip sẽ rất sung sướng và hạnh phúc sau 1 quá trình dài tập luyện vất vả của cả đội.
Xem họ bay như thế, anh ngưỡng mộ quá chừng. Ko biết họ có phải là real combat pilot ko mà bay chuyên nghiệp quá ko biết. Anh cũng mong ước sẽ có 1 đội như thế ở VNFS. Có 1 đội như thế cùng bay trên bầu trời TSN hoặc NB nhà mình. Bây giờ ko nghĩ tới thì ko biết chừng nào VNFS mới có? Nhưng chắc là phải qua rất nhìu khó khăn rồi, huhuhuhu!

Được sửa bởi Passengers Killer ngày 3/2/2012, 20:55; sửa lần 1.
Passengers Killer
Passengers Killer
Captain
Captain

Bài gửi by seaman 3/2/2012, 20:53

em nghĩ mún làm sẽ làm được. Trước tiên phải có khóa đào tạo bay Fighter, chỉ cần 4-5 người nồng cốt nắm kỹ, thời gian tập luyện thì cũng ko khó lắm, 1 tuần tập 1-2 lần. mỗi lần 2h. Chừng vài tháng chắc cũng Squadron được
seaman
seaman
Captain
Captain

Bài gửi by Passengers Killer 3/2/2012, 21:04

nam_pro đã viết:EM rất TÁN THÀNH ý kiến này của bác cheers sau vài lần rượt theo mấy cái AI Aircraft thì e thấy thích thú với công việc này hehe. nhưng vấn đề là độ ping của sever VATSIM đôi lúc rất cao, khiến lúc bay lên trời nó cứ dụt dụt Sad phải chăng các bạn làm clip trên có sever riêng hay chơi LAN
Anh cảm nhận rất rõ cái "thích thú" đó của em. Bay 1 mình hoài thấy alone hé. Smile Anh cũng chưa rõ là có phải họ chơi LAN hoặc sẻver riêng ko. Chắc là sẻver riêng. Anh thấy mổi đội đều có trang web riêng nữa đó em.
Passengers Killer
Passengers Killer
Captain
Captain

Bài gửi by cash_rain 3/2/2012, 21:42

em thì có ý kiến thề này:
- thứ nhất bay chiến đấu cơ nên có một khóa huấn luyện về một loại nhất định ví dụ như SU-30, hay F-18.... nào đó trước đã sau đó mới bay nhiều loại.
- thứ hai là nên sử dụng tiếng Việt trong giáo tiếp cho nó giống thực tế Very Happy
- thứ ba là phải có lịch huấn luyện cụ thể để mọi người và có thể là em nữa " trong tương lai" có thể học và bay cùng Very Happy
đó là ý kiến riêng của em có gì sai sót mong mọi người bỏ qua Smile
cash_rain
cash_rain
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 05/05/2011

Bài gửi by Passengers Killer 3/2/2012, 23:21

@Cash_Rain:
Mình cũng nghĩ như bác vậy. Phải dc huấn luyện thuần thục trước về 1 loại CĐC. Chỉ một loại mà thôi. Nếu VNFS có Group này, thì tất nhiên có lẻ là chọn Su27 (thực tế) của VN mình.Khi cả đôi rành thì mới nghĩ tới loại khác.
Mình thấy họ tuập luyện cả năm trời mới có 1 cái Airshow như thế của cả Team. Ngoài ra thì còn có nhiều clip training của họ. Nhìn rất nghiêm túc
Passengers Killer
Passengers Killer
Captain
Captain

Bài gửi by cash_rain 6/2/2012, 08:12

mà sao em thấy trong nhiều clip có bắn pháo sáng thấy hay hay, làm sao để mình có thể bắn như vậy được vậy anh Very Happy
cash_rain
cash_rain
Flight Officer
Flight Officer

Gia nhập : 05/05/2011

Bài gửi by seaman 6/2/2012, 16:23

bay bằng Lock On CB mà, làm sao ko có được bác
seaman
seaman
Captain
Captain

Bài gửi by Passengers Killer 6/2/2012, 18:48

cái đó là flare chứ ko phải "pháo", dùng để cắt đuôi missile (tên lữa)
Passengers Killer
Passengers Killer
Captain
Captain

Bài gửi by tidus1410 7/2/2012, 14:11

cái này thì em chơi gam cũng nhiều rồi nên nếu tập thỉ chắc cần thơi jan để làm quen đội hình thôi ạ, em cũg mê zụ này lém, VN mình cũg có SU-30 nữa mờ bác
tidus1410
tidus1410
Cadet
Cadet

Gia nhập : 05/01/2012

Bài gửi by hdleminh2000 17/2/2012, 22:03

Em ủng hộ ý kiến này[Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko? 599659 Chơi lái máy bay dân dụng hoài cũng chán.
hdleminh2000
hdleminh2000
Captain
Captain

Gia nhập : 30/06/2011
Địa điểm : Ho Chi Minh City

http://captaincrocfs.webs.com

Bài gửi by thanhtung18415 18/2/2012, 19:55

hêh. lâu quá mới thấy A.Kiệt lên tiếng đó nha. e tán thành ý kiến của a. e cũng đang mê tốc độ cao đây Cool
thanhtung18415
thanhtung18415
Senior Captain
Senior Captain

Gia nhập : 28/02/2011
Địa điểm : TP.HCM

Bài gửi by hdleminh2000 27/2/2012, 18:03

Vay co thanh lap nhom khong a? Neu co cho em xin mot cho Very Happy
hdleminh2000
hdleminh2000
Captain
Captain

Gia nhập : 30/06/2011
Địa điểm : Ho Chi Minh City

http://captaincrocfs.webs.com

Bài gửi by conghoang23 28/2/2012, 08:41

Ủng hộ thành lập Team bay kiểu này [Hỏi+clip]_ VNFS có nên có thêm group như thế này ko? 599659
conghoang23
conghoang23
First Officer
First Officer

Gia nhập : 22/01/2010

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics