Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS

bongcucxanh
bnnk01
beomeo
toshodo
Carpenters
B772VN
Passengers Killer
Cubimit
enzoson
captain-b747
moonwalk28
Dubalucu
16 posters

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Go down

Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS - Page 2 Empty Re: Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS

Bài gửi by bongcucxanh 21/12/2012, 16:30

Cám ơn bác chủ thớt, bài viết rất hữu ích với newbie như em.
chả là hôm nay bắt đầu tập chuyển loại B777 theo bài của bác.
Có điều này em còn thắc mắc, nhờ bác và các bác có kinh nghiệm chỉ giáo hộ:
1- tại sao đặt chế độ Ap + Alt mà khi nhập độ cao mới nó không tự động thay đổi độ cao.
2- Có phải do con này có quán tính lớn (hơn con Cesna Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS - Page 2 690654) mà khi em bấm Up/Down nose (fly bằng tay không dùng AP) thì nó không có tác động ngay mà phải khá lâu mới thay đổi, làm em toàn bị lỡ, lúc thì nó ngóc đầu lên quá cao khi lại chúi mũi xuống quá gấp Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS - Page 2 591252. Chuyện này nguyên nhân là thế nào vậy ? và có cách gì để khắc phục không ạ ?
3- Con B777 này có chỗ nào như là đồng hồ báo khoảng cách đến đường băng (hình như theo đơn vị nm) không ạ ? và làm sao để nó hiện lên ạ? hỏi cái này vì em thấy con Cesna khi cài theo bài Solo VVNB thì nó có 1 cái đồng hồ báo k/c đến đường băng rất tiện để chỉnh alt cho landing.
Mong các bác có kinh nghiệm trả lời giúp em. Rất cám ơn các bác.
Chúc các bác Giáng sinh vui vẻ! santa
bongcucxanh
bongcucxanh
Cadet
Cadet

Gia nhập : 27/11/2012

Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS - Page 2 Empty Re: Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS

Bài gửi by Dubalucu 21/12/2012, 22:19

Mình xin trả lời các câu học của bạn như sau:
1/Khi máy bay đang bay theo AP và ở một độ cao cố định, thì khi chỉ thay đổi độ cao ở ô ALT thì máy bay sẽ không tự climb hay descend đến độ cao đó. Bạn phải thay đổi V/s hoặc click phải vào nút ALT (ở những loại máy bay payware).
2/ Chính xác là như vậy. Muốn thay đổi bạn vào Options -> Controls -> Sensitive để thay đổi độ nhạy cho thích hợp. Tốt nhất là mua một cái joystick Very Happy
3/
[img]Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS - Page 2 Nd11[/img]
Shift + 2 để mở bảng radio lên. Các chỗ nhập tần số đài và vị trí thể hiện, khoảng cách bạn cần là chổ DME đấy cheers
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Gia nhập : 10/07/2011
Địa điểm : Bến tre

Bài gửi by bongcucxanh 22/12/2012, 20:18

Cám ơn bác Dubalucu nhiều nhé. Bác trả lời rất trúng cái em muốn hỏi Very Happy

Bác cho hỏi thêm làm sao tìm các tần số Com1, NAV1, NAV2, ADF đúng cho mỗi RWay của 1 sân bay nào đó ạ? em xem trong map của vvts nhưng với Rw 7R chỉ có Ils 109,50 và hdg 69 như bác đã chỉ, ngoài ra còn có mấy cái ATIS, Ground, Appr nhưng em không biết có tác dụng gì và nhập vào đâu.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ nhé.
Không biết sau ngày tận thế hôm qua, hội VNFS còn sót lại mấy người bác Duba nhỉ? Laughing
bongcucxanh
bongcucxanh
Cadet
Cadet

Bài gửi by Dubalucu 22/12/2012, 21:19

Lúc mình làm bài này là mình chưa up VVTS bản mới nhất nên RW07 mới còn ILS. Thực tế chỉ có ILS 25 và VOR 07 thôi. Comm 1 và comm 2 là nhập những tần số để liên lạc (ATIS, ground, tower, appr, center...). để hiểu tác dụng của các đài liên lạc đó bạn tìm thêm trong forum.
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Bài gửi by bongcucxanh 20/1/2013, 08:06

Có bác nào landing B777 bằng tay mà dùng bàn phím được chưa, có thể cho em hỏi chút kinh nghiệm được không ?
Bài solo này em dùng AP và app để landing thì ok rồi, nhưng dùng manual là không làm chủ được đô cao và tốc độ. Khó quá Sad
bongcucxanh
bongcucxanh
Cadet
Cadet

Bài gửi by Dinhluan97 23/7/2013, 18:47

Ủa làm thế nào để máy bay mình có hành khách vậy mấy bác ?
Dinhluan97
Dinhluan97
Cadet
Cadet

Gia nhập : 23/07/2013

Bài gửi by vuv81 10/8/2013, 10:05

bác Dubalucu có thể cho mình xin số điện thoại để khi bí mình gọi điện nhờ bác trợ giúp được không . Minh mới nhập môn nên việc bay cực kì khó khăn . Thanks bác .
Bay solo tại VVTS bằng Boeing default, hạ cánh bằng ILS - Page 2 Empty
vuv81
vuv81
Cadet
Cadet

Gia nhập : 10/08/2013

Bài gửi by Dubalucu 10/8/2013, 10:38

Mình có thể cho bác nick yahoo hoặc FB thôi, chứ đt thì...mình cũng bận lắm
Boyqquays@yahoo.com
https://www.facebook.com/Dubalucu
Dubalucu
Dubalucu
First Officer
First Officer

Bài gửi by ilovefs2004 12/10/2014, 15:39

landing toàn trượt runway, tại giảm độ cao thấp quá!!!!!!!! Sad
ilovefs2004
ilovefs2004
Cadet
Cadet

Gia nhập : 19/08/2014

Bài gửi by phamngocson14111999 20/5/2015, 07:10

Trong FS2004 thì muốn điều khiển máy bay không cần đến phim mũi tên thì dùng chuột làm sao,ai có link sân bay nội bài và tân sơn nhất không
phamngocson14111999
phamngocson14111999
Cadet
Cadet

Gia nhập : 19/05/2015

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

- Similar topics